Nhà đất đồng nai
Sự khác biệt của demo so với tài khoản thật hiện nay - Printable Version

+- Nhà đất đồng nai (https://www.nhadatdongnai.co)
+-- Forum: Nhà đất - Bất động sản (https://www.nhadatdongnai.co/forum-4.html)
+--- Forum: Tuyển dụng Đồng Nai (https://www.nhadatdongnai.co/forum-7.html)
+--- Thread: Sự khác biệt của demo so với tài khoản thật hiện nay (/thread-4072.html)

Sự khác biệt của demo so với tài khoản thật hiện nay - khuongtienao - 05-04-2021

account demo là gì? Sự khác biệt của demo so với account thật
tài khoản Demo là nơi để các người mới Phân tích về Forex thực hiện làm quen với các công cụ, chỉ báo và các khái niệm đã được học. Trong bài viết này, hãy cùng chúng tôi Phân tích sàn giao dịch ngoại hối forex và 1 số kinh nghiệm quý báu học được khi mà trade bằng account Demo nhé.
[Image: fESQWXowQeO7B5LHTx3C656kpBtMPZUGMlkgVjDm...IIX-hqVCJy]
account Demo là gì?[/b]
các bạn đang quan tâm tới việc trade, nhưng lại có ít kinh nghiệm, cũng như vốn kiến thức với thị trường? Đừng lo lắng, bởi một phần chẳng thể thiếu khi các bạn khởi đầu bước chân vào tuyến đường trở thành trader ấy là: giao dịch bằng tài khoản Demo.
account Demo (Demo Account) hay còn gọi là tài khoản ảo, không có đa dạng dị biệt so với account thật (Live Account), đông đảo mọi thứ đều giống, chỉ có có việc ra vào lệnh trên Demo sẽ dễ dàng hơn một tẹo ít. Nhưng nếu như bạn không ra vào lệnh liên tiếp mỗi phút thì tốc độ khớp lệnh sắp như chơi tác động gì. Sẽ chẳng có gì dị biệt giữa Demo và tài khoản thật.
Sự khác biệt giữa việc thương lượng trên tài khoản Demo với account thật chính là tâm lý, nỗi sợ và lòng tham. Nếu như các bạn có kiếm được tiền tiện dụng bằng tài khoản Demo nhưng lại thua lỗ trên account thật thì vấn đề chính là ở bản thân bạn.
Tập trade bằng account Demo ở đâu?[/b]
MetaTrader 4 là một nền móng giao dịch trực tuyến trên thị phần Forex, CFD và Futures. Phần mềm MT4 có thể được vận chuyển về miễn phí trực tiếp trong khoảng trang web MetaQuotes (metaquotes.net) hoặc thông qua các Forex Broker. MT4 phân phối các phương tiện và nguồn lực cho phép những trader phân tách giá cả, vị thế và quản lý thương lượng, và dùng các công nghệ đàm phán tự động. Hướng dẫn này sẽ giới thiệu nhiều tính năng của MetaTrader 4, gồm những việc chỉnh thiết lập biểu đồ, dụng cụ phân tích công nghệ và đặt lệnh thương lượng.
Xem thêm: cháy tài khoản forex
Sau khi chuyển vận MT4, các bạn có thể làm như sau:
Ấn vào nút File trên thanh thực đơn chính. Chọn Open an tài khoản và nhập thông tin tư nhân.
[Image: OlzLu8R4jKlClFfhiqpIcdcI8joh8iJw5qFH851q...IBcZtyyyir]
Điền thông tin, đánh dấu I agree to subscribe lớn your newsletters và ấn nút Next.
[Image: ecHC7LkbBtscVf03tR_1i1k7-s-Bss6UwwPeFUV7..._FPavGdYIO]
Chọn ra server thích hợp với các bạn và ấn nút Next.
[Image: -8n0WtLFosW_BEHpbZ-e-rNDg-77bdI8aNNpUFuF...HeGomQl8Ie]
Trong cửa sổ Registration sẽ hiện lên thông tin account giao dịch.
  • Tên

Loại account

Deposit

Server

Login

Mật khẩu

Investor

các bạn hãy ghi giữ lại thông báo account tại một nơi an toàn và ấn nút Finish để chấm dứt quy trình mở account Demo.
Xem thêm: Cách xác định thị trường sideway
Tập trade bằng account Demo chỉ mất khoảng bao lâu?[/b]
bạn cần phải hiểu được mục tiêu của việc trade demo – đấy là kinh nghiệm. Bạn cần phải nắm rõ chiến lược thương lượng của mình và tiến hành nó một cách trang nghiêm. Bạn cũng cần tiến hành số lệnh giao dịch trên demo đủ phổ quát để trở nên thạo
Với mỗi chiến thuật đàm phán khác nhau, thời gian cần thiết để tập tành cũng sẽ khác nhau. Nhưng nếu như các bạn muốn một vài Con số cụ thể, tôi có thể gợi ý như sau :
  • giả dụ giao dịch với biểu đồ trong khoảng H1 trở xuống, bạn cần luyện tập đàm phán demo khoảng 1 tháng

giả dụ giao dịch với biểu đồ từ H4 tới D1, các bạn cần luyện tập giao dịch demo khoảng 3 tháng

Sau lúc đã nắm rõ account Demo là gì, hãy ghi nhớ rằng, đàm phán demo có thể khiến những trader bỏ quên mình đang đàm phán một cách nghiêm trang hay chỉ chơi đùa. Giao dịch với đồng bạc ảo dễ khiến các trader mất kỉ luật và nghiêm khắc với bản thân, không chú trọng tới việc rèn luyện kỹ năng mà chỉ đàm phán xả láng. Ko cần tôi phải kể ra chắc các bạn cũng biết hậu quả họ sẽ nhận được lúc chơi với những account thật, với số tiền thật của chính mình.
Làm thế nào để trade Live tốt như lúc trade bằng account Demo?[/b]
Hãy bằng lòng rằng các bạn sẽ mất tiền[/b]
Điều Việc đầu tiên mà bạn cần phải làm khi trade tài khoản live đó là hoàn toàn chấp thuận rằng một số lần mình sẽ bị thua lỗ. Trên thực tại, một số trader chuyên nghiệp lỗ khoảng một nửa tổng số đàm phán nhưng nhờ vào tỉ lệ risk/reward và cách quản lí vốn tốt, họ vẫn có thể sống rất tích cực. Thế nên, đừng chống lại các thua lỗ chẳng thể hạn chế khỏi mà hãy học cách chấp nhận chúng như một phần của việc kinh doanh trong thị phần Forex.
không nên mạo hiểm giả dụ ko có tiền nhàn rỗi[/b]
các bạn cần phải nhớ rằng, trade chính là một việc buôn bán như các công tác buôn bán khác, các bạn thiết yếu vốn để khởi đầu. Các bạn nhận thấy kiếm tiền tiện lợi hơn với account demo vì ở ấy chẳng hề có tiền thật. Lúc trade account live, chỉ khi các bạn trade với số tiền các bạn sẵn sàng giả mạo hiểm bạn mới có loại thể bỏ được cảm xúc ra khỏi đàm phán.
Chỉ một thương lượng thì ko có phổ thông ý nghĩa[/b]
Thành công của bạn được tạo nên trong khoảng cực nhiều đàm phán. Giả dụ tỉ lệ thắng của bạn là 50% tổng số giao dịch hay nói cách khác bạn thắng 50 trong tổng số 100 đàm phán và tỉ lệ risk/reward của bạn là 1:2 hoặc phổ biến hơn thì bạn vẫn sẽ kiếm được rất nhiều tiền, dù rằng bạn có đến 50 thương lượng thua lỗ.
Biết bản thân đang làm gì[/b]
Tôi đã nhận được không ít email từ những người ko có bất kì một chiến lược giao dịch nào và cũng chẳng hề biết họ đang làm gì, nhưng họ lại đang trade với tiền thật. Nếu bạn chưa nắm vững một chiến lược giao dịch tuyệt vời thì bạn chỉ đang làm hại mình bằng cách liều lĩnh đặt tiền tài các bạn vào thị trường. Nếu bạn vẫn chưa biết mình đang tìm kiếm thứ gì trong khoảng thị trường thì hãy ngừng việc giao dịch lại và quay trở lại việc tìm một kĩ thuật thích hợp với các bạn.
Lên kế hoạch trước mọi thứ[/b]
rút cuộc, để ngăn cảm xúc tác động đến các quyết định của các bạn lúc trade tài khoản live, các bạn hãy lên kế hoạch trước hầu hết những hành động của các bạn khi các bạn tham dự vào thị phần, càng đa dạng càng tốt. Hẳn nhiên sẽ có những lúc bạn cần dùng chúng một cách cẩn trọng nhất là lúc thoát ra khỏi những giao dịch. Bằng cách vạch ra trước các điều bạn sẽ làm lúc tham gia vào thị trường, các bạn sẽ không bị bất thần với những diễn biến của thị trường.
Kết luận[/b]
Tóm lại, xúc cảm của bạn chính là duyên cớ chủ yếu tạo ra sự khác biệt giữa trade tài khoản live và account demo. Dụng cụ thực thụ mà các bạn có để loại bỏ cảm xúc ấy là kiểm soát bản thân trước lúc gia nhập thị phần. Duy trì tư duy của một trader chuyên nghiệp, kiên nhẫn và chỉ thương lượng lúc tín hiệu có xác suất thành công cao xuất hiện trong đồ thị của bạn sẽ giúp các bạn tiến hành một cuộc chuyển đổi liền mạch từ account demo sang tài khoản live.
Để biết được đâu là sàn phân phối forex thích hợp với bạn, hãy đọc thêm tại bài viết về nạp tiền vào liteforex mà chúng tôi đã tổng hợp